![]() |
ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต เยี่ยมโครงการปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐาน | ||
วันที่ ๒๖/๑๒/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๑๑๘๗ ครั้ง | |
เยี่ยมและให้โอวาทนิสิตที่ปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฎฐาน ปี 2556พระครูบวรสิกขการ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต รองประธานกรรมการโครงการปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐาน ได้ปฏิบัติหน้าที่แทน พระธรรมปริยัติโมลี ประธานกรรมการโครงการฯ เพื่อตรวจเยี่ยมและให้โอวาทนิสิตคณะสังคมศาสตร์ มจร.ส่วนกลาง ที่ปฏิบัติธรรม 16-27 ธ.ค.56 โดยมีพระครูปริยัติกิตติธำรง คณบดีคณะสังคมฯ ให้การต้อนรับ เมื่อวัน พุธที่ 25 ธันวาคม 2556 ณ มหาจุฬาอาศรม อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา พร้อมกันนี้ มี พระมหาวิลัย สมาจาโร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต นายสุรเชษฐ์ ตอรัมย์ รองผู้อำนวยการฯ และพระมหาชัชวาลย์ เจ้าหน้าที่กองกิจการนิสิต เดินทางไปด้วย และได้เดินทางต่อไปที่จังหวัดเพชรบูรณ์เพื่อเยี่ยมและให้กำลังใจนิสิตคณะมนุษยศาสตร์ ที่ปฏิบัติวิปัสสนาฯ ที่แคมป์สน ต่อไป ขอขอบคุณภาพถ่ายโดย พระมหาวิลัย สมาจาโร รายงานโดย นายบัญชา นารี
|
แหล่งข่าว : กองกิจการนิสิต สำนักงานอธิการบดี | ||
![]() ![]() |