![]() |
สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ ปิดโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๐ | ||
วันที่ ๐๒/๐๖/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๑๙๔๔ ครั้ง | |
วันอาทิตย์ที่ ๑ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๗ เวลา ๑๓.๐๐ น. เจ้าประคุณสมเด็จพระพุทธชินวงศ์ ปฏิบัติหน้าที่แทนผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด็จพระสังฆราช เจ้าคณะใหญ่หนกลาง กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานกรรมการเผยแผ่พระพุทธศาสนาแห่งชาติ และเจ้าอาวาสวัดพิชยญาติการาม เป็นประธานในพิธีปัจฉิมนิเทศและมอบวุฒิบัตรโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๐ ถวายเป็นพระราชกุศลฯ โดยมีพระพรหมสิทธิ ที่ปรึกษาประธานสำนักงานกำกับดูแลพระธรรมทูตไปต่างประเทศ เจ้าคณะภาค ๑๐ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดสระเกศ พระพรหมบัณฑิต อธิการบดี พระธรรมสุธี นายกสภามหาวิทยาลัย พระศรีคัมภีรญาณ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ พระราชวรเมธี รองอธิการบดีฝ่ายบริหาร พระโสภณวชิราภรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ประธานดำเนินงานโครงการฯ ผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้ามหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย พร้อมด้วยผู้ผ่านการอบรมในโครงการฯ รุ่นที่ ๒๐ ถวายการต้อนรับ เจ้าประคุณสมเด็จฯ อนุโมทนาและประทานโอวาทแก่ผู้ที่ผ่านโครงการการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศรุ่นนี้ว่า ให้มีความอ่อนน้อมถ่อมตน ให้ทำงานเป็นทีม และให้มีความสามัคคี /ภาพโดย บัญชา นารี |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |