![]() |
กองกิจการนิสิตเปิดกิจกรรม BCD Day วันแรกคึกคัก | ||
วันที่ ๐๕/๐๖/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๒๗๑๐ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๕๗ เวลา ๑๗.๐๐ น. กองกิจการนิสิต สำนักงานอธิการบดี ได้ทำพิธีเปิดโครงการ BCD Day "Big Cleaning Dormitory Day” โดยมีพระเดชพระคุณ พระราชวรมุนี,ดร. (พล อาภากโร ป.ธ.๙ ) รักษาการรองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต เป็นประธานได้ให้โอวาท มอบนโยบาย และกล่าวเปิดงาน
ในงานมีผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ องค์กรนิสิต และมวลนิสิตทุกคณะทุกชั้นปี ก่อนจะปิด งานในช่วงท้ายกิจกรรมวันแรก พระเดชพระคุณได้กล่าวอนุโมทนาขอบคุณ ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่ และนิสิตทั้งชาวไทยและต่างประเทศ ที่ได้ร่วมแรงร่วมใจ สามัคคีคือพลัง มีจิตอาสา ร่วมแรงร่วมใจ พัฒนาหอพักนิสิตให้ร่มรืนสวยงามในวันนี้ อีกทั้งยังอนุโมทนาขอบคุณครอบครัวผลาศักดิ์ โดยคุญสุวิทย์ คุณรัตนา ผลาศักดิ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท เทพพล เอนจิเนียริ่ง จำกัด และบริษัท เดนเซทสึ (ไทยแลนด์) จำกัด เป็นเจ้าภาพน้ำปานะและจัดอุปกรณ์การทำความสะอาดมาถวายให้ความสะดวกในการ ทำงานและอนุโมทนาขอบคุณหน่วยงานสาธารณะสุข องค์กรบริหารส่วนตำบลลำไทร ที่จัดรถขยะมาช่วย จำนวน ๒ คัน
ภาพข่าวโดย : พระมหาวิลัย สมาจาโร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต /คณะพุทธศาสตร์ รายงาน
|
แหล่งข่าว : คณะพุทธศาสตร์ | ||
![]() ![]() |