กองกิจการนิสิตสำนักงานอธิการบดี ขอนิมนต์/เชิญ ผู้บริหารคณาจารย์เจ้าหน้าที่พร้อมทั้งนิสิต ของมหาวิทยาลัย -ร่วมกันลงนามถวายพระพรเจริญพระพุทธมนต์ ปฏิบัติจิตตภาวนา ถวายเป็นพระราชกุศล ถวายพระพรชัยมงคล สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ฯ สยามมกุฎราชกุมาร พระองค์ผู้ทรงมีพระมหากรุณาธิคุณต่อมหาวิทยาลัย เนื่องในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ๒๘ กรกฎาคม (เสด็จพระราชสมภพ เมื่อวันจันทร์ที่ ๒๘ กรกฎาคม พ.ศ. ๒๔๙๕ เวลา ๑๗ นาฬิกา ๔๕ นาที ณ พระที่นั่งอัมพรสถาน พระราชวังดุสิต) ซึ่งเป็นกิจกรรมที่มหาวิทยาลัยได้ดำเนินการมาทุกปี -ร่วมประกอบพิธีทำสามีจิกรรม ผู้บริหาร คณาจารย์ เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษา เพื่อแสดงความเคารพต่อคณาจารย์ที่ได้มอบความรู้และประสาทพรในการอยู่ร่วมกันเป็นหมู่คณะ เพื่อความเรียบร้อยดีงาม รักษาพระธรรมวินัยของบรรพชิต และแสดงความอ่อนน้อม อันจะนำมาซึ่งความเรียบร้อยดีงามแห่งสงฆ์ต่อไป ดังนั้น จึงขอนิมนต์/เชิญ ผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ พร้อมทั้งนิสิต ร่วมพิธีดังกล่าวในวันอังคารที่ ๒๒ กรกฎาคม ๒๕๕๗ เวลา ๑๒.๓๐ น. เป็นต้นไป ณ อุโบสถกลางน้ำ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา หมายเหตุ :การแต่งกาย คณาจารย์ เจ้าหน้าที่คฤหัสถ์ให้ใส่ชุดปกติขาว หรือชุดสูทมหาวิทยาลัย