๖ สิงหาคม ๒๕๕๘ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต ผจล.วัดอรุณฯ เป็นประธานประชุม พิจารณาข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับการเรียนการสอนของมหาวิทยาลัย เพื่อนำไปใช้ในการจัดทำแอพลิเคชั่นการเรียนการสอนของมหาวิทยาลัย ซึ่งเป็นความร่วมมือของมหาวิทยาลัยและบริษัท เน็ตดราก้อน เว็บซอฟ ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน โดยมีผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ของมหาวิทยาลัย ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม ๓๐๓ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา