วันที่ 29 ก.พ. 59 เวลา 08.30 น. พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ รก. ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมประจำปี 59 ของสมาคมนิสิตลาว ที่เรียน มจร โดยมีผู้ร่วมประชุมได้แก่ ผู้แทนสมาคมนักศึกษาสงฆ์ลาว จาก มจร ส่วนกลาง จากวิทยาเขต ขอนแก่น เชียงใหม่ อุบลราชธานี นครพนม หนองคาย เป็นต้น ณ ห้องประชุมเธียร์เตอร์ โซน บี อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา
ข่าว : วิทยาลัยพระธรรมทูต
ภาพ : กองวิเทศสัมพันธ์