วันอาทิตย์ที่ ๑ พฤษภาคม ๒๕๕๙ พระพรหมบัณฑิต (ป.ธ.๙, ศ.,ดร.,ราชบัณฑิตกิตติมศักดิ์, อัคคมหาบัณฑิต) กรรมการมหาเถรสมาคม เจ้าคณะภาค ๒ เจ้าอาวาสวัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ไปเป็นประธานแจกทุนการศึกษาแก่พระนิสิตของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัยทุกคณะ จำนวน ๙๐ ทุน ณ มูลนิธิโพธิวัณณา อำเภอสนามชัยเขต จังหวัดฉะเชิงเทรา ในโอกาสนี้ พระพรหมบัณฑิต ได้แสดงพระธรรมเทศนา 'เรื่องมนาปทานกถา ว่าด้วยอานิสงส์ของการถวายทุนการศึกษา' ในงานมีผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ นิสิต และสาธุชนร่วมงาน ฟังพระธรรมเทศนาเป็นจำนวนมาก กรุณาคลิกลิงค์ข่าว>>>
นำเสนอข่าว : พระมหาผล วิเชฏฺฐสมโณ ภาพ/ข่าว : PYMLPHOTO