เมื่อ 30 ก.ย. - 4 ต.ค. 2559 พระโสภณวชิราภรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต มอบหมายให้ พระครูวินัยธรสมุทร์ ถาวรธมฺโม พร้อมผู้ติดตาม เป็นผู้แทนมหาวิทยาลัย ร่วมงาน “ประชุมผู้นำมหาวิทยาลัยนานาชาติ 2016” จัดโดย สมาคมมหาวิทยาลัยนานาชาติ โฝว กวง ซาน (Fo Guang Shan International University Consortium) การประชุมนี้ มีจุดประสงค์ส่งเสริมการสื่อสารอย่างกว้างไกล และความร่วมมือระหว่างผู้นำมหาวิทยาลัยพุทธศาสนา และการศึกษาพุทธศาสนาที่เกี่ยวกับโปรแกรมของมหาวิทยาลัยทั่วโลก ณ วัดโฝว กวง ซาน จีนไต้หวัน
ข่าว : วิทยาลัยพระธรรมทูต
รายงาน: พระมหาสมาน ชาตวิริโย
ภาพ : กองวิเทศสัมพันธ์