๑๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๐ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต ผจล.วัดอรุณฯ ผู้แทนมหาวิทยาลัย พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ ให้การรับรองคณะชาวพุทธจากสาธารณรัฐประชาชนจีนและเขตปกครองพิเศษฮ่องกง ซึ่งนำโดยพระธรรมาจารย์ ดร.จิ้น หยิง เจ้าอาวาสวัดโฝวหลิน เขตปกครองพิเศษฮ่องกง พร้อมด้วยพระธรรมจารย์เป่นซิง เจ้าอาวาสวัดไคหยวน เมืองฝูวโจว มณฑลฝูวเจี่ยน ในโอกาสเดินทางมาเยี่ยมชมมหาวิทยาลัย และร่วมประชุมปรึกษาหารือเพื่อเตรียมการโครงการค่ายวิปัสสนากัมมัฏฐานภาษาอังกฤษ ณ ห้องประชุม ๔๐๑ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อธยุธยา ภาพ/ข่าว : บัญชา นารี, สมรรถชัย มั่งคำมี