๕ กรกฎาคม ๒๕๖๐ พระพรหมบัณฑิต กรรมการมหาเถรสมาคม อธิการบดี มจร เจ้าคณะภาค ๒ เป็นประธานงานถวายปริญญาของมหาวิทยาลัยสงฆ์จิ่งเจี๋ย ครั้งที่ ๑๑ และงานฉลองปริญญามหาวิทยามหาจุฬลาลงกรณราชวิทยาลัย ณ สถาบันสมทบมหาวิทยาลัย มหาวิทยาลัยสงฆ์จิ้ง เจี๋ย วัดกวงเต๋อ เมืองเกาสง จีนไต้หวัน โดยมีผู้บริหารระดับสูง คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ทั้งจากมหาวิทยาลัยมหาจุฬาฯ และสถาบันสมทบเข้าร่วมงานเป็นจำนวนมาก