![]() |
คณะครุศาสตร์ แสดงความยินดีกับบัณฑิตใหม่ ผู้สำเร็จการศึกษา ในปีการศึกษา ๒๕๕๓ | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
วันที่ ๐๓/๐๕/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๔๓๘ ครั้ง | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ร่วมแสดงความยินดีกับบันฑิตใหม่ คณะครุศาสตร์ ทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ผู้สำเร็จการศึกษา ในปีการศึกษา 2553 จำนวนทั้งหมด 231 รูป/คน โดยคณะครุศาสตร์ ส่วนกลาง มีจำนวน 41 รูป/คน และส่วนภูมิภาค มีทั้งหมด จำนวน 190 รูป/คน และจะเข้ารับปริญญาบัตร ในพิธีประสาทปริญญา ประจำปี 2554 ในวันอาทิตย์ที่ 1 พฤษภาคม 2554 โดยบัณฑิตใหม่ทุกรูป/คน ได้ศึกษาค้นคว้าพัฒนาตนทั้งภาคทฤษฎีและกิจกรรมภาคปฏิบัติ ตามนโยบายการจัดการศึกษามหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เพื่อผลิตบัณฑิตและพัฒนาบุคลากรให้เป็นผู้มีปฏิปทาน่าเลื่อมใส ใฝ่รู้ ใฝ่คิด เป็นผู้นำจิตใจและปัญญา มีโลกทัศน์กว้างไกล มีความสามารถในการแก้ปัญหา มีศรัทธาอุทิศตนเพื่อพระพุทธศาสนาและพัฒนาสังคม ภาพกิจกรรม
ภาพบัณฑิตใหม่ระดับปริญญาตรี ผู้สำเร็จการศึกษาคณะครุศาสตร์ ส่วนกลาง ปีการศึกษา ๒๕๕๓
ภาพ/ข่าว โดย...ฝ่ายประชาสัมพันธ์คณะครุศาสตร์ |
แหล่งข่าว : คณะครุศาสตร์ | ||
![]() ![]() |