![]() |
มจร จัดกิจกรรมนิเทศนิสิตชาวต่างประเทศ ประจำปี 2554 | ||
วันที่ ๐๘/๐๘/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๘๘๖ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ 28 กรกฎาคม 2554 เวลา 15.00 น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เป็นประธานในกิจกรรมนิเทศนิสิตชาวต่างประเทศ ประจำปี 2554 ณ ห้องประชุม C อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา โดยมีนิสิตชาวต่างประเทศเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 300 รูป/คน จาก 17 ประเทศ ได้แก่ ประเทศ ออสเตรเลีย, บังกะลาเทศ, ภูฏาน, กัมพูชา, จีน, ลาว, อินเดีย, อินโดนิเซีย, ญี่ปุ่น, มาเลเซีย, เมียนมาร์, สวีเดน, อังกฤษ, ฝรั่งเศส, เวียดนาม, กัมพูชา และสหรัฐอเมริกา ที่กำลังศึกษาอยู่ในรั้ว มจร ทั้งระดับปริญญาตรี, ปริญญาโท และปริญญาเอก
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |