![]() |
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ทรงเป็นประธานพิธีบรรพชาสามเณรในโครงการ 84 พรรษามหามงคล จิตรลดาน้อมกมลถวายพระพรชัย | ||
วันที่ ๐๑/๑๐/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๙๙๓ ครั้ง | |
เวลา 14.05 น. วันนี้ (๑ ตุลาคม ๒๕๕๔) สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินไปอุโบสถกลางน้ำ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ทรงเป็นประธานพิธีบรรพชาสามเณรในโครงการ 84 พรรษามหามงคล จิตรลดาน้อมกมลถวายพระพรชัย เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554 ซึ่งโรงเรียนจิตรลดา และมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ร่วมจัดขึ้นระหว่างวันที่ 1 ถึง 21 ตุลาคม 2554 เพื่อเฉลิมพระเกียรติ และถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยมีนักเรียนชายระดับประถมศึกษา มัธยมศึกษา ประกาศนียบัตรวิชาชีพ ครู และพนักงานร่วมบรรพชา 123 รูป มีพระธรรมโกศาจารย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัยเป็นพระอุปัชฌาย์ แหล่งข่าว : http://www.ch7.com/news/news_royal_detail.aspx?c=1&p=1&d=159691 |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |