![]() |
ด่วน เชิญร่วมมอบเครื่องอุปโภค บริโภคให้กับวัดที่ประสบภัยน้ำท่วม ใน จ.พระนครศรีอยุธยา จ.อ่างทอง จ.สระบุรี จำนวน ๑๒๐ วัด | ||
วันที่ ๐๕/๑๐/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๖๔๑ ครั้ง | |
ในวันพฤหัสบดีที่ ๖ ตุลาคม ๒๕๕๔ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ร่วมกับศูนย์ช่วยเหลือวัด และผู้ประสบภัย น้ำท่วมของคณะสงฆ์ในความอุปถัมภ์ของสมเด็จพระพุฒาจารย์ ประธานคณะผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด็จพระสังฆราช และคณะสงฆ์ ภาค ๒ ได้กำหนดเดินทางเพื่อนำข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำดื่ม และเครื่องอุปโภค บริโภค มอบให้กับวัดที่ประสบภัยน้ำท่วม ในเขตพื้นที่ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จังหวัดอ่างทอง จังหวัดสระบุรี จำนวน ๑๒๐ วัดมีรถบัสออกจากวัดมหาธาตุ เวลา ๐๗.๐๐ น. มีรถบัสออกจากมหาวิทยาลัยมหาจุฬา ฯ วังน้อย เวลา ๐๙.๐๐ น. ต้องการร่วมเดินทาง ติดต่อสอบถามได้ที่ ฝ่ายประชาสัมพันธ์และเผยแผ่ โทร. ๐๘๑-๕๗๙-๔๕๒๔ |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |