ขอเชิญร่วมอนุโมทนาบุญ กิจกรรมน้ำใจชาวพุทธ
ในวันพฤหัสบดีที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๕๔ คณะพุทธศาสตร์ มจร. ร่วมกับ คณะอุบาสกอุบาสิกา วัดมหาพฤฒาราม วรวิหาร และสาธุชนชาวบางรัก กทม. ได้ไปบริจาคข้าวสาร อาหารแห้ง ขนม ยาสามัญประจำบ้านและสิ่งจำเป็น เพื่อช่วยบรรเทาทุกข์ให้กับประชาชน พี่น้องชาวไทยผู้ประสบภัยน้ำท่วม ใน ๔ หมู่บ้าน จำนวน ๕๐๐ คน ต.บ้านรี อ.เมือง จ.อ่างทอง โดยมี... ท่านพระครูวิสารวรคุณ เจ้าอาวาส วัดบ้านอิฐ นิสิตคณะพุทธศาสตร์ ชั้นปีที่ ๓ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ให้การต้อนรับ คณะผู้ใจบุญจากกรุงเทพมหานคร