![]() |
คณะพุทธศาสตร์ล่องเรือแจกข้าวกล่อง ถุงยังชีพและให้กำลังใจคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ผู้ประสบภัย | ||
วันที่ ๑๑/๑๑/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๙๐๖ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๕-๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ พระมหานพดล ปุญฺญสุวฑฺฒโก รักษาการหัวหน้าภาควิชาพระพุทธศาสนา ได้เป็นตัวแทนคณะพุทธศาสตร์ และมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย นำคณะคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และญาติโยม ลงพื้นที่ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมโดยการล่องเรือแจกข้าวกล่อง ถุงยังชีพ ในเขตอำเภอบางใหญ่ จังหวัดนนทบุรี และ ในวันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ ได้เป็นตัวแทน พระราชวรมุนี (พล อาภากโร) คณบดีคณะพุทธศาสตร์ พาคณะคณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เพื่อให้กำลังใจคณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ คณะพุทธศาสตร์ที่ประสบอุทกภัยในเขตอำเภอบางบัวทอง อำเภอบางใหญ่ จังหวัดนนทบุรี
ดาวน์โหลด- บทกวีบำเพ็ญบุญที่บางใหญ่ ภาพและข่าวโดย – พระมหาประยูร โชติวโร รก.เลขานุการสำนักงานคณบดีฯ |
แหล่งข่าว : คณะพุทธศาสตร์ | ||
![]() ![]() |