เมื่อวันที่ ๑๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ พระมหาสุทิตย์ อาภาโร ดร. รักษาการผู้อำนวยการสถาบันวิจัยพุทธศาสตร์ พร้อมด้วยคณะ เป็นผู้รับมอบเครื่องอุปโภคและบริโภคให้กับศูนย์ช่วยเหลือฟื้นฟูผู้ประสบภัยฯ จากนิสิต มจร. นำโดย พระครูธรรมรุจิ พระครูอดุลประชารักษ์ และคณะญาติโยมจากจังหวัดอ่างทอง ซึ่งได้มาร่วมเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารแด่พระภิกษุ-สามเณร และเลี้ยงผู้ประสบอุทกภัย พร้อมมอบน้ำดื่ม จำนวน ๖,๐๐๐ ขวด ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา