ข่าวมหาวิทยาลัย |
วิทยาเขตอุบลราชธานี มจร บริจาคสิ่งของช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม | ||
วันที่ ๑๔/๑๑/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๖๕๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๑๔ พฤศจิกายน พ.ศ.๒๕๕๔ เวลา ๗.๐๐ น. พระครูสารกิจโกศล ดร.รองอธิการบดีวิทยาเขตอุบลราชธานี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ได้นำพาผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่นิสิตและอุบาสกอุบาสิกา นำสิ่งของข้าวสาร อาหารแห้ง น้ำดื่มผ้าห่ม และยารักษาโรค เพื่อช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยที่ศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมมูลนิธิชัยพัฒนา ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทรอำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยาในการนี้ได้รับการต้อนรับจากผู้บริหารคณาจารย์จากส่วนกลางที่มาปฏิบัติงานช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยอยู่ณ อาคารหอฉัน |
แหล่งข่าว : สำนักทะเบียนและวัดผล | ||