![]() |
คณะสงฆ์และชาวบ้านดงเค็งบริจาคสิ่งของให้ศูนย์ช่วยเหลือและฟื้นฟูผู้ประสบภัยน้ำท่วม มจร | ||
วันที่ ๑๕/๑๑/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๖๐๓ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๙ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ คณะสงฆ์และชาวบ้านดงเค็ง ตำบลป่าสังข์ อำเภอจตุรพักตรพิมาน จังหวัดร้อยเอ็ด บริจาคสิ่งของ มีหมอน เสื่อ และข้าวสาร เป็นต้นให้แก่ศูนย์ช่วยเหลือและฟื้นฟูผู้ประสบภัยน้ำท่วม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย โดยมี พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ(ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มจร พระมหาบุญชู เขมจารี ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต เป็นผู้แทนรับมอบ
![]() จากนั้น วันที่ ๑๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ ได้มอบต่อสิ่งของแก่ศูนย์ฯ โดยมีพระมหาปัญญา ปญฺญาสิริ เป็นผู้แทนรับมอบ |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |