![](/userfiles/image/Educationmcu/image/2011-11-26-BigClaeningDay/DSC_0526.jpg)
วันเสาร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2554 ผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่และนิสิต คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ร่วมกิจกรรม Big Cleaning Day มจร. และขออนุโมทนาและขอบคุณ คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และผู้มีจิตอาสาทุกรูป/ทุกท่านที่ได้เข้าร่วมทำความสะอาดอาคารสถานที่ ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา ซึ่งในกิจกรรมครั้งนี้มีได้รับความสนใจ ผู้บริหาร พนักงาน เจ้าหน้าที่ นิสิตนักศึกษา นักเรียน ท่านผู้มีจิตอาสา และดารา นักแสดงโดยมี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย บริษัท เอสซีจี ซีเมนต์ จำกัด และ สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอสแกนหลักในการประชาสัมพันธ์ ชักชวน ผู้มีจิตอาสา บริหารจัดการ และอำนวยความสะดวก
สรุปกิจกรรม
เวลา ๐๙.๐๐ น. คุณปราโมทย์ เตชะสุพัฒน์กุล (กรรมการผู้จัดการใหญ่ เอสซีจี ซิเมนต์) กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการกิจกรรม Big Cleaning Day พระธรรมโกศาจารย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย กล่าวต้อนรับ ให้หลักธรรมในการดำรงตนเมื่อประสบอุทกภัย และอนุโมทนาในกุศลเจตนาแก่ผู้มีจิตอาสา และมอบเกียรติบัตรให้แก่ผู้แทนหน่วยงานต่างๆที่เข้าร่วมในกิจกรรมครั้งนี้ หลังจากนั้นผู้มีจิตอาสา แบ่งกลุ่มการทำความสะอาดออกเป็นกลุ่มแยกกันทำความสะอาดแต่ละจุดดังนี้ 1. อาคารเรียนรวม 2.อาคาร มวก. 3. อาคารหอฉัน 4. หอพระไตรปิฏก และ 5. อาคาร 92 ปีปัญญานันทะ
หน่วยงานที่เข้าร่วมและสนับสนุนกิจกรรมครั้งนี้มี หน่วยงานของมหาวิทยาลัยส่วนกลาง,วิทยาเขตนครราชสีมา, คณะครุศาสตร์, คณะพุทธศาสตร์, คณะมนุษยศาสตร์, คณะสังคมศาสตร์, บัณฑิตวิทยาลัย, อภิธรรมโชติกะวิทยาลัย,โรงเรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์, บริษัท ปูนซีเมนต์ไทย จำกัด, สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส, กลุ่ม ปตท., ชมรมพลังไทยใจอาสา, มูลนิธิพระดาบส-โรงเรียนพระดาบส, สำนักราชเลขาธิการ,โรงเรียนจิตรลดา, วิทยาลัยเทคนิคบ้านค่าย จังหวัดระยอง, วิทยาลัยเซาท์อีสบางกอก, บริษัท เอ็กเซคคิวทีฟ เคมีคอล จำกัด, วิทยาลัยพยาบาลตำรวจ, องค์การทหารผ่านศึก, หน่วยบัญชาการทหารพัฒนา, ตำรวจตะเวนชายแดน, มูลนิธิร่วมกตัญญู, สถานีวิทยุข่าวสารจราจร สวพ.FM91, องค์การบริหารส่วนตำบลลำไทร
มีผู้เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 2,500 รูป/คน
ภาพกิจกรรม
พิธีเปิด
กิจกรรม
ภาพ/ข่าว โดย...ฝ่ายประชาสัมพันธ์คณะครุศาสตร์ |