ข่าวมหาวิทยาลัย |
ห้องเรียนวัดพระแก้วจัดอบรมสัมมนา "ส่งเสริมรักการอ่าน" | ||
วันที่ ๐๒/๑๒/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๒๖๑๓ ครั้ง | |
ระหว่างวันที่๒ ธันวาคม ๒๕๕๔ ศูนย์พันธุวิศวกรรมและเทคโนโลยีชีวภาพแห่งชาติ(ไบโอเทค) ร่วมกับห้องเรียนวัดพระแก้ว จังหวัดเชียงราย จัดอบรมสัมมนา "ส่งเสริมรักการอ่าน" ณ ห้องประชุมใหญ่ มจร. ห้องเรียนวัดพระแก้ว จังหวัดเชียงราย
การประชุมครั้งนี้ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยบุคลากรจากกลุ่มโรงเรียนพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา กลุ่มที่ 6 (เชียงราย, พะเยา, แพร่,น่าน) พระนิสิตสาขาวิชารัฐศาสตร์ชั้นปีที่ ๑ และ ๒ และนิสิตทุนมูลนิธิสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ จำนวนทั้งสิ้น ๑๖๐ รูป/คน
|
แหล่งข่าว : วิทยาลัยสงฆ์เชียงราย | ||