![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างปรเทศ ประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์ | ||
วันที่ ๒๑/๐๓/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๕๗๑๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๕๕ เวลา ๐๙.๒๙ น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ประธานคณะกรรมการดำเนินงานโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ ได้เดินทางไปประกอบพิธีวางศิลาฤกษ์ ก่อสร้างกุฏิเฉลิมพระเกียรติฯ อนุสรณ์พระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๑๘ ณ ศูนย์พัฒนาศาสนาแค้มป์สน อ.เขาค้อ จ.เพชรบูรณ์ ซึ่งเป็นกิจกรรมอบรมภาคสาธารณูปการ โดยมีพระครูสิริปริยัตยาภรณ์ กรรมการและผู้ช่วยเลขานุการ พระมหานิคม ขมจิตฺโต หัวหน้าฝ่ายพัฒนาศาสนาแค้มป์สน พร้อมเจ้าหน้าที่ตลอดจนผู้เข้ารับการอบรมฯ ให้การต้อนรับและร่วมประกอบพิธี
![]() ในการนี้นางสาวศรีเพ็ญ จัตุทะศรี พร้อมคณะศิษย์ท่านอาจารย์พร รัตนสุวรรณ ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานฝ่ายฆราวาส พร้อมร่วมประกอบพิธีอันเป็นมงคลในครั้งนี้ด้วย |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |