![]() |
พระธรรมาจารย์โนริตาเกะ ชูนัน จากประเทศญี่ปุ่นเยี่ยมมหาวิทยาลัย | ||
วันที่ ๒๖/๐๓/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๔๒๘๙ ครั้ง | |
วันที่ ๒๒ มีนาคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๐.๓๐ น. พระมหาสุเทพ สุปณฺฑิโต ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ พระมหาประยุทธ์ ภูริปญฺโญ เจ้าหน้าที่กองวิเทศสัมพันธ์ โดยการมอบหมายของพระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ได้ถวายการต้อนรับพระธรรมาจารย์โนริตาเกะ ชูนัน (Ven.Noritake Shunan) จากวัดเมียวชิน เมืองเกียวโต ประเทศญี่ปุ่น ในโอกาสที่เดินทางมาเยี่ยมมหาวิทยาลัยภายหลังจากเหตุการณ์อุทกภัยเมื่อปีที่ผ่านมา พร้อมทั้งได้มอบเงินเพื่อสมทบทุนช่วยเหลือฟื้นฟูมหาวิทยาลัยจำนวน ๑๐,๐๐๐ บาท ในการนี้ พระมหาสุเทพ สุปณฺฑิโต ได้นำพระธรรมาจารย์โนริตาเกะสำรวจร่องรอยความเสียหายและความก้าวหน้าของการบูรณะฟื้นฟูอาคารสถานที่ต่างๆภายในมหาวิทยาลัย จากนั้นได้ถวายการรับรองภัตตาหารเพลที่หอฉันพร้อมกับคณะนิสิต และเปิดโอกาสให้พระนิสิตที่สนใจพบปะสนทนาประมาณ ๑ ชั่วโมง โดยมีนายอูเอทสึจิเป็นผู้แปลภาษา จากนั้นเวลา ๑๓.๐๐ น. พระธรรมาจารย์โนริตาเกะจึงได้อำลากลับ |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |