![]() |
ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศร่วมเสวนาการศึกษาเชิงพุทธเพื่อการพัฒนาชีวิต ณ ประเทศอินโดนีเซีย | ||
วันที่ ๒๓/๐๓/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๔๔๖๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๕ เวลา ๑๑.๕๐ น. พระมหาสุเทพ สุปณฺฑิโต ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ โดยการมอบหมายของพระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ได้เดินทางไปถึงสถาบันพุทธศาสนาพุทธรักขิต (Prasadha Jinarakkhita Buddhist Institute) เมืองจากาต้า ประเทศอินโดนีเซีย เพื่อร่วมเสวนาในหัวข้อการศึกษาเชิงพุทธเพื่อการพัฒนาชีวิต (Buddhist Education : the way for the better life) การเสวนาจัดขึ้น ณ ห้องประชุมสถาบันพุทธศาสนาพุทธรักขิต ระหว่างเวลา ๑๗.๐๐ – ๑๙.๐๐ น. โดยมีพระเขมินทะ (Ven.Kheminda) ผู้บริหารสถาบันร่วมเสวนา มีนาย เป็นผู้ดำเนินการเสวนา มีพระภิกษุ ประชาชนชาวอินโดนีเซีย และชาวต่างชาติเข้าร่วมฟังประมาณ ๑,๐๐๐ คน และมีการถ่ายทอดสดทางเคเบิลทีวีไปพร้อมกันด้วย |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |