เมื่อวันที่ ๒๔ เมษายน ๒๕๕๕ พระธรรมโกศาจารย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เป็นประธานในพิธีปิดการอบรมภาควิปัสสนากัมมัฏฐาน และเปิดป้ายกุฏิพุทธชยันตี ๒๖๐๐ ปี แห่งการตรัสรู้ของพระพุทธเจ้า และเฉลิมพระเกียรติ ๘๐ พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ณ ศูนย์พัฒนาศาสนาแคมป์สน อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์
ในพิธีดังกล่าวมีผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ มจร และพุทธศาสนิกชนร่วมพิธีเป็นจำนวนมาก