![]() |
คณะพุทธศาสตร์เตรียมพร้อมจัดงานครบรอบ ๖๐ ปีของคณะอย่างยิ่งใหญ่ | ||
วันที่ ๑๔/๐๖/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๔๓๔๙ ครั้ง | |
ตามที่คณะพุทธศาสตร์ได้ก่อตั้งมาตั้งแต่ปีการศึกษา พ.ศ ๒๔๙๔ และผ่าน๖๐ ปีมาแล้ว เมื่อ พ.ศ.๒๕๕๔นั้น การนี้คณะพุทธศาสตร์ในคราวประชุมผู้บริหาร เมื่อวันที๒๒มีนาคม๒๕๕๕ ที่ผ่านมาได้มีมติกำหนดจัดงานฉลอง๖๐ปีคณะพุทธศาสตร์ ในวันที่ ๑๖สิงหาคม๒๕๕๕ โดยกำหนดชื่อโครงการว่า
“๖๐ปีคณะพุทธศาสตร์”
ครบรอบสถาปนาคณะแรกของ มจร แหล่งเรียนรู้พระไตรปิฏกและ วิชาการชั้นสูงตามพระราชปณิธานขององค์พระปิยมหาราช
เพื่อการนี้ ที่ประชุมได้มีมติกำหนดให้ในงานมีกิจกรรมสำคัญประกอบด้วย :การปาฐกถาพิเศษโดยผู้ทรงคุณวุฒิ การจัดนิทรรศการตลาดวิชาการทางด้านพระพุทธศาสนา การเสวนาวิชาการโดยผู้ทรงคุณวุฒิ การออกสินค้า และการทอดผ้าป่าพุทธชยันตี ๒,๖๐๐ กอง ฉลองครบรอบ ๖๐ ปีคณะพุทธศาสตร์ และกิจกรรมน่าสนใจอีกมากมาย ความคืบหน้าและกำหนดการอย่างเป็นทางการเป็นอย่างไรสามารถติดต่อความเคลื่อนไหวได้ในเร็วๆนี้ |
แหล่งข่าว : คณะพุทธศาสตร์ | ||
![]() ![]() |