วันนี้ (๔ ก.ค. ๕๕) เวลา ประมาณ ๐๙.๑๕ น. บัณฑิตวิทยาลัย นำโดย พระมหาสมบูรณ์ วุฑฺฒิกโร,ดร. รองคณบดีบัณฑิตวิทยาลัย ปฏิบัติหน้าที่แทนคณบดีบัณฑิตวิทยาลัย พร้อมด้วยผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ ได้ให้การต้อนรับคณะกรรมการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายในประจำปีการศึกษา ๒๕๕๔ ที่มหาวิทยาลัยแต่งตั้ง โดยมี รศ.สยาม ดำปรีดา คณบดีคณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล (มทร.) ธัญบุรี เป็นประธานกรรมการ พระครูบวรสิกขการ ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต มจร เป็นกรรมการ พระใบฎีกาสุพจน์ ตปสีโล ผู้ช่วยอธิการบดี วข.นครราชสีมา เป็นกรรมการ ผศ.ดร.สุพรต บุญอ่อน ผอ.หน่วยวิทยบริการ จ.อุทัยธานี เป็นกรรมการและ น.ส.สุดธิดา พ่วงเฟื่อง รก.หัวหน้าฝ่ายบริหารงานทั่วไป วส.พุทธชินราช จ.พิษณุโลก เป็นกรรมการและเลขานุการ ที่ห้องประชุม ๒๐๕ เบี้องต้น พระมหาสมบูรณ์ วุฑฺฒิกโร,ดร.ได้บรรยายสรุปภาพรวมการดำเนินกิจกรรมโครงการฯของบัณฑิตวิทยาลัยในรอบปีการศึกษาที่ผ่านมา และฉายาวิดีทัศน์สรุปการดำเนินงานกิจกรรมบัณฑิตวิทยาลัย ต่อคณะกรรมการ (สรุปจัดทำโดยนายสมคิด เศษวงค์ เจ้าหน้าที่ประกันคุณภาพฯ) และ ดร.ประพันธ์ ศุภษร รองคณบดีบัณฑิตวิทยาลัย ฝ่ายวิชาการได้บรรยายเสริม ในส่วนที่คณะกรรมการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมในช่วงสัมภาษณ์ผู้บริหารให้คณะกรรมการได้รับทราบพอสมควรแก่เวลา จากนั้นคณะกรรมการจึงเริ่มทำการสำรวจเอกสารข้อมูลแต่ละปัจจัยที่บัณฑิตวิทยาลัยนำเสนอฯ โดยคณะกรรมการจะทำการตรวจเอกสารและสัมภาษณ์บุคลากรรวมถึงผู้เกี่ยวข้องเช่นนิสิตและผู้ใช้บริการบัณฑิตและรวมทั้งศิษย์เก่าบัณฑิตวิทยาลัย ระหว่างวันที่ ๔-๖กรกฎาคม นี้ รวม ๓ วัน และจะรายงานผลการประเมินผลอย่างไม่เป็นทางการในวันที่ ๖ กรกฎาคม เวลา ๑๓.๐๐ น.