![]() |
มหาจุฬาเป็นเจ้าภาพจัดประชุมสัญจร เครือข่ายสถาบันอุดมศึกษาเขตภาคกลาง | ||
วันที่ ๒๘/๐๙/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๓๔๙๒ ครั้ง | |
วันที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๕๕ พระธรรมโกศาจารย์, ศ.ดร. อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เป็นประธานในการต้อนรับ และปาฐกถาพิเศษ เรื่อง "พหุวัฒนธรรมกับการพัฒนาบัณฑิตไทยในบริบทอาเซียน" ในการประชุมสัญจรคณะอนุกรรมการดำเนินกิจกรรมการสอนที่มุ่งเน้นความรู้คู่คุณธรรม และการสอดแทรกคุณธรรมในการสอน ของเครือข่ายสถาบันอุดมศึกษาในเขตภาคกลาง เพื่อพัฒนาบัณฑิตอุดมคติไทย ณ ห้อง ๔๐๑ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
|
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |