โครงการปฏิบัติธรรมสวดมนต์ข้ามปี บวชเนกขัมบารมี (อุบาสก-อุบาสิกา) วันที่ ๒๙ ธันวาคม ๒๕๕๕ ถึง ๑ มกราคม ๒๕๕๖ บวชสร้างบารมีเพื่อชีวีร่มเย็น ต้อนรับปีใหม่ ๒๕๕๖
ดำเนินการโดย : โรงเรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์ มจร. ฝ่ายบริการฝึกอบรม และธรรมวิจัย ส่วนธรรมนิเทศ สำนักส่งเสริมพระพุทธศาสนา และบริการสังคม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ต.ลำไทร อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา
ติดต่อสอบถามและสมัครได้ที่: พระธวัชชัย ถาวรธมฺโม โทร. ๐๘๑–๘๔๙–๕๓๖๑ พระมหาวิชาญ สุวิชาโน โทร. ๐๘๗-๐๗๓-๕๐๓๕ พระมหาศุภชัย ปิยธมฺมชโย โทร.๐๙๐-๕๕๗-๑๕๖๒ ดาวน์โหลดใบสมัครได้ที่ : http://www.kaiwaisai.com ส่งใบสมัครได้ที่ : oudoudp@hotmail.com หรือ สำนักงานฝ่ายบริการฝึกอบรม อาคารหอฉัน ชั้น ๓ โทร. ๐๓๕-๒๔๘-๐๐๐ ต่อ ๘๑๒๘